ग्रामीण वार्ताताज्या घडामोडीमहाराष्ट्र

घुग्घुसमध्ये खाजगी शाळांतील शिक्षकांकडून बेकायदेशीर ट्युशन वर्गांवर तक्रार

शिक्षणातील पारदर्शकतेवर प्रश्नचिन्ह, घुग्घुसच्या शाळा शिक्षकांविरोधात तक्रार

चांदा ब्लास्ट

चंद्रपूर : घुग्घुस परिसरातील अनेक खाजगी शाळांमध्ये कार्यरत शिक्षक-शिक्षिका नियमबाह्य पद्धतीने खासगी ट्युशन वर्ग चालवीत असल्याचा प्रकार उघडकीस आला आहे. याबाबत ब्रिथ ऑफ लाईफ मल्टिपर्पज सोसायटी, घुग्घुस चे अध्यक्ष प्रणयकुमार शंकर बंडी यांनी जिल्हाधिकारी चंद्रपूर यांना लेखी निवेदन सादर करून कठोर कारवाईची मागणी केली आहे.

निवेदनात नमूद करण्यात आले आहे की अनेक खाजगी शाळांतील कायमस्वरूपी तसेच तात्पुरते शिक्षक महाराष्ट्र शासनाच्या सेवा नियमांचे (MEPS Rules) उल्लंघन करून स्वतःच्या घरी किंवा इतर ठिकाणी ट्युशन वर्ग घेत आहेत. या बेकायदेशीर कृतीमुळे आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल विद्यार्थी शिक्षणात मागे पडत असून मानसिक ताण व असमान स्पर्धेचा सामना करत आहेत.

श्री. प्रणयकुमार यांनी म्हटले आहे की, शाळांमध्ये दर्जेदार अध्यापन होत असेल तर विद्यार्थ्यांना खासगी ट्युशनची गरज भासणार नाही. त्यामुळे शिक्षणातील पारदर्शकता व गुणवत्ता यावर गंभीर प्रश्नचिन्ह उपस्थित झाले आहे.

निवेदनात संशयित शाळांची यादीदेखील सादर करण्यात आली असून त्यात इतर खाजगी संस्थांचाही समावेश आहे.

प्रणयकुमार यांनी मागणी केली आहे की संबंधित शिक्षकांची चौकशी करून त्यांच्यावर निलंबनासारखी शिस्तभंगात्मक कारवाई करण्यात यावी आणि दोषी शाळांची मान्यता रद्द करण्याची प्रक्रिया हाती घ्यावी.

तसेच जर तात्काळ कारवाई झाली नाही तर ही तक्रार मुख्यमंत्री, शिक्षणमंत्री आणि इतर उच्च अधिकाऱ्यांकडे पाठविण्याचा इशाराही देण्यात आला आहे.

आपण इच्छित असाल तर मी हे बातमी स्वरूपात अधिक संक्षिप्त करून मराठी वृत्तपत्रासाठी योग्य शीर्षके तयार करून देऊ का?

शेअर करा

Related Articles

Back to top button
कॉपी करू नये