चांदाब्लास्ट विशेष

टाटा कॅन्सर केअर प्रोग्राम चंद्रपूर तर्फे अंगणवाडी व आशा सेविकांसाठी विशेष कर्कराेग प्रशिक्षण कार्यशाळा व तपासणी शिबिर संपन्न

८० सेविकांनी केली तपासणी

चांदाब्लास्ट::अतुल कोल्हे भद्रावती : –

वर्षी ऑक्टोबर महिना हा स्तन कर्करोग जागरूकता महिना म्हणून साजरा करण्यात येतो. त्याच अनुषंगाने टाटा कॅन्सर केअर प्रोग्राम, चंद्रपूर तर्फे अंगणवाडी व आशा सेविकांसाठी विशेष कर्कराेग प्रशिक्षण कार्यशाळा व तपासणी शिबिराचे आयाेजन करण्यात आले हाेते. यात ८० सेविकांनी तपासणी करण्यात आली. याप्रसंगी रक्तदाब, मधुमेह, हेपाटायटीस, मुख, स्तन आणि गर्भाशय ची तपासणी करण्यात आली.
उद्घाटनप्रसंगी प्रमुख अतिथी म्हणून देवाडा प्राथमिक आरोग्य केंद्राचे वैद्यकीय अधिकारी डॉक्टर विपीन उडेला उपस्थीत होते. यावेळ टाटा कॅन्सर केअर प्रोग्राम चे जिल्हा कार्यक्रम व्यवस्थापक डॉ आशिष बारब्दे, जिल्हा समन्वयक सूरज साळुंके व संपूर्ण टीम उपस्थित होती. सदर शिबिरात उपस्थितांना कर्कराेगाबाबत विस्तृत मार्गदर्शन करण्यात आले. तसेच कर्करोगाच्या लक्षणाविषयी व उपाचारा विषयी माहिती देण्यात आली. यावेळी डॉक्टर तुषार यांनी मुख कर्कराेगाची कारणे, लक्षणे, निदान व उपचार पद्धती, हा आजार हाेऊ नये यासाठी घ्यावयाची काळजी, या महत्त्वाच्या बाबींवर मार्गदर्शन केले. ग्रामीण भागात खर्रा व तंबाखू खाण्याचे प्रमाण वाढल्याने कर्कराेग बळावत असल्याची माहिती दिली.
याप्रसंगी आदिती यांनी स्तन व गर्भाशय संबंधित कर्करोगाच्या लक्षणे, निदान व उपचार वर माहिती दिली. डाॅ. आशिष बारब्दे यांनी प्रास्ताविकातून या शिबिराच्या आयोजनाचा हेतू विशद केला.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button