ग्रामीण वार्ताताज्या घडामोडीमहाराष्ट्र

पाच वर्षांपासून अपूर्ण रेल्वे उड्डाणपूल 

पाहणीनंतर पुन्हा लवकर सुरू होण्याचे आश्वासन

चांदा ब्लास्ट

घुग्घुस, चंद्रपूर : घुग्घुस शहरातील मागील पाच वर्षांपासून सुरू असलेल्या रेल्वे उड्डाणपुलाचा प्रश्न पुन्हा एकदा चर्चेत आला आहे. दीर्घकाळ संथ गतीने सुरू असलेल्या या महत्त्वपूर्ण प्रकल्पाची शनिवारी, दि. 09 मे 2026 रोजी चंद्रपूर विधानसभा क्षेत्राचे आमदार किशोर जोरगेवार यांनी पाहणी केली.

या पाहणीदरम्यान महारेल, WCL, घुग्घुस पोलीस, नगर परिषद कार्यालयाचे अधिकारी, सत्ताधारी व विरोधी पक्षाचे पदाधिकारी, नगरसेवक, नगरसेविका तसेच मोठ्या संख्येने नागरिक उपस्थित होते. अनेक वर्षांपासून अपूर्ण असलेल्या या पुलाबाबत नागरिकांमध्ये नाराजीबरोबरच अपेक्षाही दिसून आली.

पाहणीदरम्यान आमदार किशोर जोरगेवार यांनी सांगितले की, घुग्घुस रेल्वे उड्डाणपूल हा चंद्रपूर-मुंबई-पुणे मार्गाशी जोडलेल्या नागरिकांची अनेक वर्षांची मागणी होती. त्यांनी दावा केला की पुलाचे मुख्य काम जवळपास शंभर टक्के पूर्ण झाले असून घुग्घुस-ताडाळी मार्ग आणि सर्व्हिस रोडचे उर्वरित काम पुढील 5 ते 6 महिन्यांत पूर्ण करण्यात येईल. तसेच सध्या पुलाची तांत्रिक चाचणी बाकी असून त्यानंतर केंद्रीय रेल्वेमंत्री Ashwini Vaishnaw देशातील इतर पुलांसह घुग्घुस रेल्वे उड्डाणपुलाचेही सामूहिक लोकार्पण करू शकतात, अशी माहिती त्यांनी दिली.

या वेळी आमदारांनी घुग्घुस बायपास आणि शासकीय रुग्णालयासारख्या इतर विकासकामांचाही आढावा घेतला. मात्र स्थानिक नागरिकांचे म्हणणे आहे की पुलाच्या बांधकामातील विलंबामुळे शहरातील वाहतूक व्यवस्था आणि व्यापार दोन्हीवर परिणाम झाला आहे.

महारेलच्या अधिकाऱ्यांच्या माहितीनुसार, हा पूल सर्वसामान्य वाहनांसाठी सुरू होण्यास अजून सुमारे 8 ते 10 दिवस लागू शकतात. अधिकाऱ्यांनी स्पष्ट केले की हा पूल सर्व प्रकारच्या वाहनांच्या वाहतुकीचा विचार करून तयार करण्यात आला असून आवश्यक तांत्रिक प्रक्रिया पूर्ण होताच तो नागरिकांसाठी खुला करण्यात येईल.

दरम्यान सामाजिक कार्यकर्ते इबादुल सिद्दीकी यांनी सांगितले की, घुग्घुसची जनता अनेक वर्षांपासून या रेल्वे उड्डाणपुलाच्या सुरू होण्याची प्रतीक्षा करत आहे. तांत्रिक कारणांमुळे कामाच्या गतीवर परिणाम झाला असला तरी आता संबंधित विभागांकडून हे काम अंतिम टप्प्यापर्यंत पोहोचवण्यासाठी सातत्याने प्रयत्न सुरू असल्याचे त्यांनी नमूद केले.

राजकीय वर्तुळातही या पाहणीला आगामी काळातील रणनीतीशी जोडून पाहिले जात आहे. विरोधक पाच वर्षांच्या विलंबाला प्रशासकीय अपयश ठरवत असताना, सत्ताधारी पक्ष हा प्रकल्प लवकरच पूर्ण होणारे महत्त्वाचे विकासकाम असल्याचा संदेश जनतेपर्यंत पोहोचवण्याचा प्रयत्न करत आहे. आता घुग्घुसच्या नागरिकांचे लक्ष या बहुप्रतीक्षित रेल्वे उड्डाणपुलाचा प्रत्यक्ष लाभ नेमका कधी मिळणार याकडे लागले आहे.

शेअर करा

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
कॉपी करू नये