ग्रामीण वार्ताताज्या घडामोडीमहाराष्ट्र

पोंभुर्णा तालुक्यात सातबारा दुरुस्ती करा – अल्का आत्राम

चांदा ब्लास्ट प्रतिनिधी. विजय वासेकर

पोंभुर्णा तालुक्यातील काही शेतकऱ्यांनी त्यांच्या सातबाऱ्यावरील चुकीच्या नोंदींबाबत गंभीर समस्या मांडत मदतीची मागणी केली आहे. यासंदर्भात अल्का आत्राम यांनी पुढाकार घेत शेतकऱ्यांसोबत तहसीलदार पोंभुर्णा यांना निवेदन सादर केले.

शेतकऱ्यांनी सांगितले की, ते पिढ्यान्‌पिढ्या शेती करत असून वैयक्तिक वनहक्क दावे आवश्यक पुराव्यांसह सादर केले आहेत. तरीही वारंवार त्रुटी दाखवून त्यांचे प्रस्ताव प्रलंबित राहतात. काही सातबाऱ्यांवर त्या काळात झालेल्या चुकीच्या नोंदींमुळे वन विभाग आणि महसूल विभाग यांच्यातील विसंगतीमुळे शेतकऱ्यांना नाहक आर्थिक व मानसिक त्रास सहन करावा लागत आहे.

शेतकऱ्यांकडे 1920 पासूनचे पुरावे असूनही या अडचणीमुळे त्यांना वारंवार कार्यालयात ये-जा करावी लागत आहे. या समस्येची दखल घेत अल्का आत्राम यांनी शेतकऱ्यांच्या अडचणी समजून घेत तहसीलदारांना निवेदन दिले. त्यानंतर तहसीलदारांनीही शेतकऱ्यांच्या अडचणी लक्षात घेऊन तालुक्यात प्रत्यक्ष सातबारा दुरुस्तीच्या कामाला सुरुवात केली असल्याची माहिती मिळाली. त्यामुळे शेतकऱ्यांना मोठा दिलासा मिळाला आहे.

यावेळी रोशन ठेंगणे, रवींद्र गेडाम, बंडू बुरांडे, गजानन मडावी, भारत कुळमेथे तसेच मोठ्या संख्येने शेतकरी उपस्थित होते.

जर तुम्हाला हवे असेल तर मी ही बातमी पेपर स्टाईलमध्ये हेडिंग, उपशीर्षक आणि ठळक मुद्द्यांसह अजून आकर्षक करून देऊ शकतो.

शेअर करा

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
कॉपी करू नये