चंद्रपूरचांदाब्लास्ट विशेषविदर्भ

ब्रम्हपुरी ते वाडसा मार्गाची दुरावस्था

मुठीत जीव घेऊन नागरिकांना करावा लागतो प्रवास

चांदा ब्लास्ट प्रतिनिधी. नंदु गुड्डेवार

ब्रम्हपुरी पासून गडचिरोली जिह्यातील वाडसा शहराला जोडणाऱ्या मार्गाला मोठमोठे खड्डे पडलेले असून सदर मार्गावरून प्रवास करतांना तारेवरची कसरत करावी लागते.एक जिह्यातून दुसऱ्या जिल्ह्यात ये-जा करण्या करीता लांब टप्पा न गाठता कमी वेळात सुलभ प्रवास करता यावा, प्रवास दरम्यान नागरिकांना अडचण भासू नये व एका तालुक्याला दुसऱ्या तालुक्याशी संपर्क व्हावा म्हणून गडचिरिली जिल्ह्यात ये-जा करण्यासाठी हा मुख्य मार्ग परंतु उखडलेला रास्ता आणि पाणी साचलेले मोठमोठे खड्डे यामुळे प्रवासी नागरिकांना जीव मुठीत धरून प्रवास करावा लागतो .
ब्रम्हपुरी ते वाडसा जाणारा मार्ग राष्ट्रीय मार्ग असून सदर मार्गाचे नाविनिकरणाचे काम दोन वर्षांपूर्वी करण्यात आले होते मात्र त्यातून जवळपास एक ते दीड किलोमीटर अंतर असलेल्या रस्त्याचे काम करण्यात आले नाही त्यामुळे सदर रास्ता पूर्णतः उखळलेला असून प्रवास करताना जीव मुठीत धरून प्रवास करावा लागतो.
सदर मार्ग राष्ट्रीय महामार्ग असल्याने ओव्हरलोड असलेले जड वाहने या रस्त्याने वाहतूक करत असल्याने असल्याने सदर मार्ग पूर्णतः उखडलेला आहे.उखडलेला मार्ग व मोठमोठे खड्डे यामुळे सदर मार्गावर कित्तेक किरकोळ अपघात घडले असून भविष्यात मोठा अपघात होण्याची शक्यता नाकारता येत नाही.सदर रस्त्याने संबंधित विभागाचे अधिकारी, प्रतिनिधी गेले असतील मात्र उखडलेला मार्ग दिसून सुद्धा त्याकडे जाणीवपूर्वक दुर्लक्ष केले जात असल्याचे निदर्शनास येते.सदर मार्गावर भविष्यात मोठा अनुचित प्रकार घडल्यास जबाबदार कोण? असा प्रश्न उपस्थित होण्यापूर्वीच संबंधित प्रशासनाने याकडे तातडीने लक्ष देण्याची गरज आहे.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button