ग्रामीण वार्ताताज्या घडामोडीमहाराष्ट्र

घुग्घूसच्या शिवनगरमध्ये सोलर बोअरिंगच्या नळ कनेक्शनवरून वाद ; नगर परिषदेला निवेदन

प्रभाग क्रमांक १ मधील नागरिकांचा सोलर बोअरिंगचे नळ कनेक्शन देण्यास आक्षेप ; सामूहिक सहमतीच्या आधारे निर्णय घेण्याची मागणी

चांदा ब्लास्ट

घुग्घूस, चंद्रपूर : घुग्घूस नगर परिषदेच्या शिवनगर परिसरात सोलर बोअरिंगच्या नळ कनेक्शनवरून वाद निर्माण झाल्याचे समोर आले आहे. या संदर्भात शिवनगर, प्रभाग क्रमांक १ मधील काही नागरिकांनी २६ ऑक्टोबर २०२६ रोजी नगर परिषदेच्या मुख्याधिकाऱ्यांच्या नावे निवेदन सादर केले आहे. संबंधित ठिकाणी सोलर बोअरिंगचे नळ कनेक्शन देण्यात येऊ नये, अशी मागणी या निवेदनातून करण्यात आली आहे.

निवेदनात नमूद केल्यानुसार, शिवनगर परिसरातील नागरिकांच्या सहमतीचा विचार करून संबंधित सोलर बोअरिंगच्या नळ कनेक्शनबाबत निर्णय घेण्यात यावा, अशी भूमिका अर्जदारांनी मांडली आहे. तसेच नगर परिषद प्रशासनाने या प्रकरणाची दखल घेऊन त्यांच्या मागणीचा विचार करावा आणि त्यानुसार कार्यवाही करावी, अशी विनंती करण्यात आली आहे.

नगर परिषद प्रशासनाच्या भूमिकेकडे लक्ष

शिवनगर परिसरात सोलर बोअरिंगच्या नळ कनेक्शनबाबत नागरिकांनी आक्षेप नोंदवल्यानंतर आता नगर परिषद प्रशासनाची भूमिका महत्त्वाची ठरणार आहे. संबंधित ठिकाणी नळ कनेक्शन देण्याची प्रक्रिया, उपलब्ध अधिकृत अभिलेख आणि नागरिकांनी नोंदवलेल्या हरकती यांची तपासणी करून नियमानुसार निर्णय घेणे आवश्यक आहे.

दरम्यान, या निवेदनावर किती नागरिकांची सहमती आहे, तसेच संबंधित नळ कनेक्शनबाबत नगर परिषद प्रशासनाची अधिकृत भूमिका काय आहे, याची स्वतंत्रपणे पुष्टी झालेली नाही. या प्रकरणी नगर परिषद प्रशासनाकडून अधिकृत प्रतिक्रिया देखील उपलब्ध झालेली नाही.

आता नगर परिषद प्रशासन या निवेदनावर काय निर्णय घेते आणि नागरिकांनी केलेल्या मागणीवर कोणती कार्यवाही करते, याकडे शिवनगर परिसरातील नागरिकांचे लक्ष लागले आहे.

शेअर करा

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
कॉपी करू नये